ลงพื้นที่ควบคุมโรคไข้เลือดออก หมู่ที่ 11 |
|
ประเภท : ข่าว สปสช. |
ทีมSRRT รพ.สต.บ้านหนองจิกร่วมกับ อบต.ทุ่งลูกนกลงพื้นที่ดำเนินการ ควบคุมโรคไข้เลือดออกหลังได้รับแจ้งจากทางรพ.กำแพงแสน พบ ด.ช. ปฏิพัทธ์ พระเดช อายุ 14 ปี บ้านเลขที่12 ม.11ต.ทุ่งลูกนก ป่วยเป็นไข้เลือดออก DF จากการสอบถามญาติผู้ป่วย ขณะนี้ผู้ป่วยยังพักรักษาตัวอยู่รพ.กำแพงแสน จึงได้ดำเนินการควบคุมโรคไข้เลือดออก ทำลายแหล่งเพาะพันธุ์ยุงลาย พ่นหมอกควันกำจัดยุงลายตัวแก่ บ้านผู้ป่วยและในรัศมีใกล้เคียง200 เมตร และเฝ้าระวังติดตามต่อเนื่อง |
|
||
|