การขออนุญาตจัดกิจกรรมทางศาสนาและงานตามประเพณี ตามประกาศจังหวัดนครปฐม ฉบับที่ 76/2564 ลงวันที่ 11 กรกฎาคม 2564 |
|
ประเภท : ข่าวประชาสัมพันธ์ |
การขออนุญาตจัดกิจกรรมทางศาสนาและงานตามประเพณี ตามประกาศจังหวัดนครปฐม ฉบับที่ 76/2564 ลงวันที่ 11 กรกฎาคม 2564 ให้ดำเนินการได้ภายใต้มาตรการ ดังนี้ 1.ห้ามจัดกิจกรรมรวมกลุ่มมากกว่า 5 คน เว้นแต่ได้รับอนุญาตจากนายอำเภอ โดยความเห็นชอบของศูนย์ปฏิบัติการ ควบคุมโรคอำเภอกำแพงแสน (ศปก.อำเภอกำแพงแสน) 2.หาก***มีความจำเป็น***ต้องจัดกิจกรรมทางศาสนาและงานตามประเพณี ให้ยื่นขออนุญาตต่อ ศปก.อำเภอกำแพงแสน ณ ที่ว่าการอำเภอกำแพงแสน ล่วงหน้าไม่น้อยกว่า 7 วันทำการ กรณีพิธีศพหรือพิธีการที่ต้องดำเนินการเร่งด่วน สามารถยื่น ขออนุญาตก่อนการจัดงานได้ โดยพิจารณาจากเหตุผลความจำเป็นเป็นสำคัญ
|
|