ออกเยี่ยมผู้ป่วยที่บ้าน |
|
ประเภท : ข่าว สปสช. |
องค์การบริหารส่วนตำบลทุ่งลูกนก ร่วมกับ โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบ้านหนองจิก และ โรงพยาบาลกำแพงแสน ออกเยี่ยมผู้ป่วยที่บ้าน ณ หมู่ที่ 10 ตำบลทุ่งลูกนก อำเภอกำแพงแสน จังหวัดนครปฐม โดยมีการตรวจเยี่ยมอาการป่วย ซักถามกิจวัตรประจำวัน แนะนำการดูแลสุขภาพให้กับญาติผู้ป่วย และแนะแนวทางการปรับปรุงสภาพแวดล้อมสำหรับผู้ป่วย เพื่อสุขภาพกายและใจที่ดีของผู้ป่วย |
|
||
|