โครงการ "การจัดการประชากรสุนัขจรจัดประเทศไทย" หรือ "CNVR - Thailand" |
|
ประเภท : ข่าวกิจกรรม |
องค์การบริหารส่วนตำบลทุ่งลูกนก ร่วมกับ มูลนิธิเพื่อสุนัขในซอย (Soi Dog Foundation) ซึ่งเป็นองค์กรการกุศลและ
องค์กรจัดสวัสดิภาพสัตว์ ได้จัดทำโครงการ "การจัดการประชากรสุนัขจรจัดประเทศไทย" หรือ "CNVR - Thailand" เพื่อให้บริการทำหมัน ฉีดวัคซีนรวม วัคซีนป้องกันโรคพิษสุนัขบ้า และยาป้องกันเห็บ หมัด แก่สุนัขจรจัดและสุนัขที่มีเจ้าของทั้งเพศผู้และเพศเมีย โดยไม่เสียค่าใช้จ่าย ณ องค์การบริหารส่วนตำบลทุ่งลูกนก ตั้งแต่วันที่ 15 สิงหาคม 2565 เป็นต้นไป ในวันจันทร์ - วันศุกร์
เวลา 08.00 - 14.00 น.
|
|
||
|