วันที่ 29 สิงหาคม 2566 องค์การบริหารส่วนตำบลทุ่งลูกนก ได้จัดโครงการส่งเสริมคุณธรรมจริยธรรมแก่บุคลากร ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2566 ณ ห้องประชุมองค์การบริหารส่วนตำบลทุ่งลูกนก เพื่อให้พนักงานส่วนตำบลและพนักงานจ้างขององค์การบริหารส่วนตำบลทุ่งลูกนก นำหลักธรรมทางพระพุทธศาสนามาประยุกต์ใช้ในการปฏิบัติงานและการดำเนินชีวิตได้อย่างถูกต้อง