นางสาวณัฎฐ์ชุดา จำเล นายกองค์การบริหารส่วนตำบลทุ่งลูกนก กล่าวเปิดโครงการให้ความรู้การป้องกันและระงับอัคคีภัยในสถานศึกษาประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 ในวันที่ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ.2567 ครูและบุคคลากรทางการศึกษา และนักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ 5-6 เข้าร่วมกิจกรรมตามโครงการฯ ณ โรงเรียนวัดหนองศาลา(ประชานุกูล) โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้ความรู้ความเข้าใจและมีทักษะในการป้องกันอัคคีภัยสามารถพึ่งพาตนเองได้อย่างปลอดภัย รวมถึงเข้าใจการปฎิบัติซ้อมแผนฉุกเฉินลดการสูญเสียต่อชีวิตและทรัพย์สิน