นางสาวณัฎฐ์ชุดา จำเล นายกองค์การบริหารส่วนตำบลทุ่งลูกนก กล่าวเปิดโครงการอบรมให้ความรู้เรื่องเพศสัมพันธ์และการตั้งครรภ์ก่อนวัยอันควร ประจำปีงบประมาณ 2567 ในวันศุกร์ที่ 1 มีนาคม พ.ศ.2567 มีคณะผู้บริหาร หัวหน้าส่วนราชการ เจ้าหน้าที่ อบต. คณะครู และนักเรียนโรงเรียนวัดหนองศาลา(ประชานุกูล) เข้าร่วมกิจกรรมตามโครงการฯ ณ ห้องประชุมองค์การบริหารส่วนตำบลทุ่งลูกนก โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อสร้างความตระหนักและองค์ความรู้เรื่องบทบาทพัฒนาการทางเพศ พฤติกรรมเสี่ยงทางเพศของวัยรุ่นและเสริมสร้างค่านิยมให้รู้จักรักและเห็นคุณค่าของตนเอง เป็นการป้องกันและแก้ไขปัญหาการตั้งครรภ์ไม่ท้องในวัยรุ่นให้ลดน้อยลง