นางสาวณัฎฐ์ชุดา จำเล นายกองค์การบริหารส่วนตำบลทุ่งลูกนก กล่าวเปิดโครงการคัดกรองความผิดปกติทางสายตาและแก้ไขปัญหาการมองเห็นไม่ชัดในกลุ่มผู้สูงอายุตำบลทุ่งลูกนก ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 ในวันที่ 5 มีนาคม พ.ศ.2567 โดยมีคณะผู้บริหาร หัวหน้าส่วน เจ้าหน้าที่ ผู้ใหญ่บ้าน สมาชิกสภา อบต. ผู้นำชุมชน ผอ.รพ.สต.และ อสม.เข้าร่วมกิจกรรมมอบแว่นสายตาให้แก่ผู้สูงอายุ ซึ่งมีวัตถุประสงค์เพื่อให้ผู้สูงอายุที่พบความผิดปกติทางสายตาหรือปัญหาการมองเห็นไม่ชัดได้รับการตรวจยืนยันจากจักษุแพทย์และได้รับการสนับสนุนแว่นสายตา