นางสาวณัฎฐ์ชุดา จำเล นายกองค์การบริหารส่วนตำบลทุ่งลูกนก ซึ่งเป็นประธานกล่าเปิดนิทรรศการธนาคารขยะตำบลทุ่งลูกนก ในวันศุกร์ที่ 15 มีนาคม พ.ศ.2567 โดยมี ท่าน จิรายุทธ จำเล กำนันตำบลทุ่งลูกนก พร้อมเหล่าผู้นำท้องที่และท้องถิ่น คณะผู้บริหาร หัวหน้าส่วนราชการ เจ้าหน้าที่ อบต. และสมาชิกธนาคารขยะ เข้าร่วมนิทรรศการ ณ อาคารป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อสร้างความรับรู้ความเข้าใจและจิตสำนึกให้ประชาชนมีส่วนร่วมในการลดปริมาณขยะและคัดแยกขยะที่สามารถนำไปรีไซเคิลไปจำหน่ายเพื่อให้มีรายได้กลับคืนสู่ชุมชน และเพื่อให้ผู้เข้าร่วมนิทรรศการฯ เข้าใจขั้นตอนการดำเนินการธนาคารขยะ #MOIWASTEBANKWEEK #MOIWASTESEGREGATION #MOIACTIONISM #SDGLOCALIZATION