นางสาวณัฎฐ์ชุดา จำเล นายกองค์การบริหารส่วนตำบลทุ่งลูกนก กล่าวเปิดโโครงการอบรมให้ความรู้การระงับอัคคีภัยเบื้องต้น ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 ในวันพุธที่ 27 มีนาคม พ.ศ.2567 โดยมี กำนันจิรายุทธ จำเล กำนันตำบลทุ่งลูกนก คณะผู้บริหาร ผู้นำท้องที่และผู้นำท้องถิ่น หัวหน้าส่วนราชการ และเจ้าหน้าที่ อบต.ทุ่งลูกนก โดยได้รับเกียรติจาก นายอำนวย สมจันทร์ เจ้าพนักงานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัยชำนาญงานและทีมงานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัยจากเทศบาลกำแพงแสนเป็นวิทยากรในการอบรมครั้งนี้ โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้พนักงานและเจ้าหน้าที่ องค์การบริหารส่วนตำบลทุ่งลูกนก ได้รับความรู้เกี่ยวกับการเกิดอัคคีภัย และรู้จักวีธีป้องกัน มิให้เกิดอัคคีภัยได้ซึ่งจะช่วยลดการสูญเสียที่อาจมีผลกระทบต่อชีวิตและทรัพย์สินทางราชการ